พิธีอัญเชิญเงินขวัญถุงพระราชทานกองทุนแม่ของแผ่นดิน
วันที่ ๓๑ ต.ค. ๒๕๖๖ เวลา ๐๙.๐๐ น. นายสมโภชน์ ชั่งทอง ปลัดอำเภอ (เจ้าพนักงานปกครองชำนาญการพิเศษ) รักษาราชการแทนนายอำเภอพิมาย เป็นประธานในพิธีอัญเชิญเงินขวัญถุงพระราชทานกองทุนแม่ของแผ่นดิน โดยมีหัวหน้าส่วนราชการ พัฒนาการอำเภอ เจ้าหน้าที่พัฒนาชุมชน ผู้แทนสาธารณสุขอำเภอพิมาย ผอ.รพ.สต.นิคมสร้างตนเอง2 เจ้าหน้าที่เทศบาลตำบลรังกาใหญ่ ผู้นำท้องถิ่น ผู้นำชุมชน กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน ภาคีเครือข่ายกองทุนแม่ของแผ่นดินอำเภอพิมาย และประชาชนในพื้นที่ เข้าร่วมพิธี ณ ศาลาประชาคมบ้านช่องโค หมู่ที่ ๓ ต.รังกาใหญ่ อ.พิมาย จ.นครราชสีมา
![](http://www.sasukphimai.go.th/wp-content/uploads/2023/10/756359_0-768x1024.jpg)
![](http://www.sasukphimai.go.th/wp-content/uploads/2023/10/756360_0-768x1024.jpg)
![](http://www.sasukphimai.go.th/wp-content/uploads/2023/10/756361_0-1024x768.jpg)
![](http://www.sasukphimai.go.th/wp-content/uploads/2023/10/756362_0-1024x768.jpg)
![](http://www.sasukphimai.go.th/wp-content/uploads/2023/10/756363_0-1024x768.jpg)
![](http://www.sasukphimai.go.th/wp-content/uploads/2023/10/756364_0-687x1024.jpg)
![](http://www.sasukphimai.go.th/wp-content/uploads/2023/10/756365_0-768x1024.jpg)