เยี่ยมติดตามระบบ DOT คุณภาพ
วันที่ 8 ธันวาคม 2566 เวลา 09.00-11.00 น. 💥 ทีมพชอ.อำเภอพิมาย ทีมสหวิชาชีพจากโรงพยาบาลพิมาย,สาธารณสุขอำเภอพิมาย,รพ.สต.หนองจิก ร่วมกับ อสม.ม.3 บ้านตะบอง ต.โบสถ์ ร่วมเยี่ยมติดตามระบบ DOT คุณภาพ และให้คำแนะนำการปฏิบัติของผู้ป่วยโรควัณโรคและญาติ รวมถึงค้นหาผู้สัมผัสร่วมบ้านและผู้สัมผัสใกล้ชิด เพื่อส่งต่อการเอกซเรย์ทรวงอกที่รพ.พิมาย ต่อไป
![](http://www.sasukphimai.go.th/wp-content/uploads/2023/12/S__5947400_0-1024x767.jpg)
![](http://www.sasukphimai.go.th/wp-content/uploads/2023/12/S__5947404_0-1024x767.jpg)
![](http://www.sasukphimai.go.th/wp-content/uploads/2023/12/S__5947398_0-770x1024.jpg)
![](http://www.sasukphimai.go.th/wp-content/uploads/2023/12/S__5947401_0-1024x767.jpg)
![](http://www.sasukphimai.go.th/wp-content/uploads/2023/12/S__5947403_0-770x1024.jpg)