เปิดศูนย์ปฏิบัติการเอาชนะโรคไข้เลือดออก
วันที่ 8 ม.ค. 2567 .เวลา 11.00 น. นายประดิษฐ์ เกิดสุข สาธารณสุขอำเภอพิมาย มอบหมายให้ นางสาวศศิธร ดวงเพ็ชรแสง ผู้รับผิดชอบงานควบคุมโรคติดต่อ สำนักงานสาธารณสุขอำเภอพิมาย ร่วมเปิดศูนย์ปฏิบัติการเอาชนะโรคไข้เลือดออก โดยมี นายศิวะเสก สินโทรัมย์ นายอำเภอพิมาย เป็นประธาน เปิดศูนย์ปฏิบัติการต่อสู้เอาชนะไข้เลือดออก บ้านศาลา หมู่ที่ 3 ตำบลดงใหญ่ อำเภอพิมาย จังหวัดนครราชสีมา ระหว่างวันที่ 8 ม.ค. 2567 – 8 ก.พ. 2567 เป็นระยะเวลา 1 เดือน ณ ศาลาประชาคมบ้านศาลา หมู่ที่ 3 ต.ดงใหญ่ อ.พิมาย จ.นครราชสีมา
![](http://www.sasukphimai.go.th/wp-content/uploads/2024/01/S__6422811_0-1024x767.jpg)
![](http://www.sasukphimai.go.th/wp-content/uploads/2024/01/S__6422813_0-1024x767.jpg)
![](http://www.sasukphimai.go.th/wp-content/uploads/2024/01/S__6422804_0-1024x768.jpg)
![](http://www.sasukphimai.go.th/wp-content/uploads/2024/01/S__6422807_0-1024x767.jpg)
![](http://www.sasukphimai.go.th/wp-content/uploads/2024/01/S__6422808_0-1024x767.jpg)
![](http://www.sasukphimai.go.th/wp-content/uploads/2024/01/S__6422809_0-1024x473.jpg)
![](http://www.sasukphimai.go.th/wp-content/uploads/2024/01/S__6422810_0-1024x473.jpg)
![](http://www.sasukphimai.go.th/wp-content/uploads/2024/01/S__6422800_0-1024x767.jpg)
![](http://www.sasukphimai.go.th/wp-content/uploads/2024/01/S__6422802_0-1024x767.jpg)
![](http://www.sasukphimai.go.th/wp-content/uploads/2024/01/S__6422803_0-1024x768.jpg)
![](http://www.sasukphimai.go.th/wp-content/uploads/2024/01/S__6422805_0-1024x768.jpg)