โครงการประชุมเชิงปฏิบัติการ ค้นหา ป้องกัน และควบคุมวัณโรค รุ่นที่ 2
วันที่ 27 มี.ค. 2567 นายแพทย์รักเกียรติ ประสงค์ดี ผู้อำนวยการรพ.พิมาย มอบหมายให้ นายแพทย์นพชัย ประสงค์สุธน นายแพทย์ชำนาญการพิเศษ,รองผู้อำนวยการรพ.พิมาย ฝ่ายการแพทย์ เป็นประธานเปิดการอบรมโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการ ค้นหา ป้องกัน และควบคุมวัณโรค รุ่นที่ 2 ในวันพุธที่ 27 มีนาคม 2567 เวลา 08.30-16.00 น. ณ ห้องประชุมวิมายะ รพ.พิมาย กลุ่มเป้าหมาย ได้แก่ อสม.แกนนำ ต.หนองระเวียง ต.ธารละหลอด ต.ท่าหลวง ต.ดงใหญ่ รวม 130 คน
![](http://www.sasukphimai.go.th/wp-content/uploads/2024/03/S__7929871-1024x768.jpg)
![](http://www.sasukphimai.go.th/wp-content/uploads/2024/03/S__7929873-1024x768.jpg)
![](http://www.sasukphimai.go.th/wp-content/uploads/2024/03/S__7929875-1024x768.jpg)
![](http://www.sasukphimai.go.th/wp-content/uploads/2024/03/S__7929876-1024x768.jpg)
![](http://www.sasukphimai.go.th/wp-content/uploads/2024/03/S__7929877-1024x768.jpg)
![](http://www.sasukphimai.go.th/wp-content/uploads/2024/03/S__7929878-1024x768.jpg)
![](http://www.sasukphimai.go.th/wp-content/uploads/2024/03/S__7929879-1024x768.jpg)
![](http://www.sasukphimai.go.th/wp-content/uploads/2024/03/S__7929880-1024x768.jpg)
![](http://www.sasukphimai.go.th/wp-content/uploads/2024/03/S__7929881-1024x768.jpg)